วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2565 นางสาวอัมพร โขมพัตรา รองนายก อบต.หนองโสน และ นางสาว พาขวัญ ไชยนันทน์ เลขานุการนายก อบต.หนองโสน ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมและให้กำลังใจคณะครู และบุคลากรของโรงเรียนวัดสิงห์ หมู่ที่ 6 และศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านหัวข่อย หมู่ที่ 4 ตำบล หนองโสน ซึ่งได้มีการเปิดการเรียน โดยทางโรงเรียนและศูนย์พัฒนาเด็กเล็กฯ ได้มีการทำ ความสะอาดฆ่าเชื้อ สิ่งของ อุปกรณ์ เครื่องใช้ทุกวัน และมีมาตราการในการควบคุมโรคอย่างเข้มงวด คือ ใส่แมส เว้นระยะห่าง ล้างมือบ่อยๆ โดยเด็กๆทุกคนให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี และมีความสุขที่ได้มาโรงเรียน