ช่วยเหลือยกระดับคุณภาพชีวิต
วันพฤหัสบดีที่ 14 มีนาคม 2024 เวลา 16:03 น.
เขียนโดย ประชาสัมพันธ์
วันที่ 14 มีนาคม 2567 เวลา 14.30 น. องค์การบริหารส่วนตำบลหนองโสน นำโดย นายกยุทธนา เมืองเล็ก พร้อมด้วย นายธนไชย อ่ำจั่น สจ. เขต 1 จังหวัดเพชรบุรี และนักพัฒนาชุมชน อบต.หนองโสน ร่วมกับ ศูนย์คุ้มครองคนไร้ที่พึ่งจังหวัดเพชรบุรี นางสาวจารุวรรณ เชิงชาญวิชญ์ พัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดเพชรบุรี พร้อม ทีมงาน One home : (พมจ.เพชรบุรี) ลงพื้นที่เยี่ยมบ้านและประเมินครอบครัวของผู้ประสบปัญหาทางสังคม ในพื้นที่ตำบลหนองโสน เพื่อช่วยเหลือยกระดับคุณภาพชีวิต คนไร้บ้าน พัฒนาครัวเรือนเปราะบางในภาวะวิกฤต ให้มีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้นต่อไป
![????️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4c/1.5/16/1f539.png)
ในนามคณะผู้บริหาร องค์การบริหารส่วนตำบลหนองโสน
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/td9/1.5/16/1f64f.png)
ขอขอบคุณ นายพีรพัฒน์ ม่วงงาม ผู้อำนวยการคุ้มครองคนไร้ที่พึ่งจังหวัดเพชรบุรี และเจ้าหน้าที่จากศูนย์คุ้มครองคนไร้ที่พึ่งจังหวัดเพชรบุรี หน่วยงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดเพชรบุรี พร้อมกับทีมงาน One home : (พม.) ที่ให้การสนับสนุนช่วยเหลือผู้ประสบปัญหาทางสังคมฯ มา ณ โอกาสนี้ด้วย
![](http://www.nongsanophet.go.th/site/images/stories/kuan/38.jpg)