วันพฤหัสบดีที่ 11 มกราคม 2024 เวลา 16:07 น.
เขียนโดย ประชาสัมพันธ์
วันที่ 11 มกราคม 2567 เมื่อเวลาประมาณ 13.10 น. องค์การบริหารส่วนตำบลหนองโสน ได้รับแจ้งเหตุไฟไหม้กองขยะเศษไม้และวัชพืชแห้ง บริเวณใกล้โรงเรียนราษฎร์วิทยาและบ้านพักอาศัยของประชาชน หมู่ที่ 5 (หลังฟาร์มหมูเก่า) ตำบลหนองโสน นายศักดิ์ศรี ลาภประสิทธิ์ รองนายก อบต.หนองโสน นำเจ้าหน้าที่ อบต. พร้อมด้วยรถน้ำ ลงไประงับเหตุไฟไหม้ใช้เวลา 30 นาที จึงควบคุมเพลิงไว้
![](http://www.nongsanophet.go.th/site/images/stories/page1205.jpg)